ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 รับนิเทศงานกรมสุขภาพจิต ปีงบประมาณ 2567
7 มิ.ย. 2567 127วันที่ 7 มิถุนายน 2567 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 โดยนางสาวกฤติกา สุภรัมย์ ผู้รับผิดชอบงานสุขภาพจิตในระบบสุขภาพปฐมภูมิ นายกฤษณ์ ลำพุทธา ผู้รับผิดชอบงานสุขภาพจิต วัยทำงานตอนต้น นางสาวปิยะนุช สุวรรณกูฎ ผู้รับผิดชอบงานสุขภาพจิตวัยทำงาน และทีมวิชาการ เข้าร่วมนิเทศงาน กรมสุขภาพจิต ปีงบประมาณ 2567 โดยกองส่งเสริมและพัฒนาสุขภาพจิต (กสพส.) รูปแบบออนไลน์ 3 ประเด็น ดังนี้
1) การส่งเสริมสุขภาพจิตและป้องกันปัญหาสุขภาพจิตประชาชนวัยทำงาน
2) การดูแลสุขภาพจิตในระบบสุขภาพปฐมภูมิ
3) การดูแลช่วยเหลือทางด้านสุขภาพจิตนักศึกษาในมหาวิทยาลัย
ซึ่งเป็นการนำเสนอผลการดำเนินงาน ติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงาน สะท้อนบทเรียนข้อค้นพบ ปัญหาอุปสรรค และให้ข้อเสนอแนะการดำเนิน งานในรอบ 6 เดือนหลังต่อไป
![](myEvent/20240607142948_1.jpg)
![](myEvent/20240607142948_2.jpg)
![](myEvent/20240607142948_3.jpg)
![](myEvent/20240607142948_4.jpg)
![](myEvent/20240607142948_5.jpg)
![](myEvent/20240607142948_6.jpg)
![](myEvent/20240607142948_7.jpg)
![](myEvent/20240607142948_8.jpg)