เสริมสร้างพลังใจ "อึด ฮึด สู้ ฮีลใจในสวน" กลุ่มผู้ป่วยและญาติ โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี
18 มี.ค. 2567 356วันที่ 18 มีนาคม 2567 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 สนับสนุนวิทยากร ในการจัดกิจกรรม "เสริมสร้างพลังใจ อึด ฮึด สู้ ฮีลใจในสวน" ส่งเสริมคุณภาพชีวิตและสุขภาพจิตผู้ป่วยมะเร็งและญาติ ณ ลานกิจกรรม โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี ซึ่งจัดโดย ภารกิจด้านการพยาบาล โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี กรมการแพทย์ เพื่อให้ผู้ป่วยและญาติ ผ่อนคลายความเครียดและความวิตกกังวลขณะอยู่โรงพยาบาล คัดกรองปัญหาสุขภาพจิต การให้ความช่วยเหลือฟื้นฟูทางสุขภาพจิตให้สามารถผ่านพ้นอุปสรรค วิกฤต ปัญหาในชีวิต ตลอดจนยกระดับความคิด เกิดความสงบและสมดุลทางจิตใจ สามารถดำเนินชีวิตในสังคมได้อย่างมีความสุข มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมประมาณ 40 คน
![](myEvent/20240319150101_1.jpg)
![](myEvent/20240319150101_2.jpg)
![](myEvent/20240319150101_3.jpg)
![](myEvent/20240319150101_4.jpg)
![](myEvent/20240319150101_5.jpg)
![](myEvent/20240319150101_6.jpg)
![](myEvent/20240319150101_7.jpg)
![](myEvent/20240319150101_8.jpg)
![](myEvent/20240319150101_9.jpg)
![](myEvent/20240319150101_10.jpg)
![](myEvent/20240319150101_11.jpg)
![](myEvent/20240319150101_12.jpg)
![](myEvent/20240319150101_13.jpg)
![](myEvent/20240319150101_14.jpg)
![](myEvent/20240319150101_15.jpg)
![](myEvent/20240319150101_16.jpg)
![](myEvent/20240319150101_17.jpg)
![](myEvent/20240319150101_18.jpg)
![](myEvent/20240319150101_19.jpg)
![](myEvent/20240319150101_20.jpg)
![](myEvent/20240319150101_21.jpg)
![](myEvent/20240319150101_22.jpg)
![](myEvent/20240319150101_23.jpg)
![](myEvent/20240319150101_24.jpg)
![](myEvent/20240319150101_25.jpg)