ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยในพื้นที่ทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เขตสุขภาพที่ 10
24 ม.ค. 2567 387วันนที่ 23 มกราคม 2567 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 ร่วมกับโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบรรจบพันบ้านปากลา อำเภอโขงเจียม จังหวัดอุบลราชธานี และโรงพยาบาลโขงเจียม สำนักงานสาธารณสุขอำเภอโขงเจียม ดำเนินโครงการส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัยในพื้นที่ทุรกันดารตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เขตสุขภาพที่ 10 ปีงบประมาณ 2567 โดยใช้โปรแกรม Triple-P ครั้งนี้เป็น Trip ที่ 1 สร้างสายใย ได้แก่ กิจกรรม กอดสร้างสุข นิทานสร้างสรรค์ วาดภาพสร้างจินตนาการ สมาธิสร้างความสบาย เล่น/เต้นสร้างความสนุกโดยผู้ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ เป็นผู้ปกครองและเด็กปฐมวัย จำนวน 15 ครอบครัว
![](myEvent/20240124150729_1.jpg)
![](myEvent/20240124150729_2.jpg)
![](myEvent/20240124150729_3.jpg)
![](myEvent/20240124150729_5.jpg)
![](myEvent/20240124150729_6.jpg)
![](myEvent/20240124150729_7.jpg)
![](myEvent/20240124150729_8.jpg)
![](myEvent/20240124150729_9.jpg)
![](myEvent/20240124150729_10.jpg)
![](myEvent/20240124150729_11.jpg)
![](myEvent/20240124150729_12.jpg)
![](myEvent/20240124150729_13.jpg)